ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ

โพสต์โดย phattharaphon.sth » อังคาร ธ.ค. 01, 2020 6:15 pm

สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ ที่ % แอลกอฮอลไม่เยอะเกินไปค่ะ
สูตรดังนี้สามารถทำได้ไหมคะ
Essential Oil 30%
LipidSoft™ Deo 40%
Ethyl Alcohol 30%

และถ้าหากอยากให้กลิ่นหอมฟุ้ง ติดทนนาน
จะต้องเพิ่มตัว Flora Fix เพิ่มด้วยไหมคะ
ถ้าหากใส่ ควรอยู่ที่ประมาณกี่ % คะ

ขอบคุณค่ะ
phattharaphon.sth

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ

โพสต์โดย phattharaphon.sth » พุธ ธ.ค. 02, 2020 1:33 pm

phattharaphon.sth เขียน:สวัสดีค่ะ รบกวนขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ ที่ % แอลกอฮอลไม่เยอะเกินไปค่ะ
สูตรดังนี้สามารถทำได้ไหมคะ
Essential Oil 30%
LipidSoft™ Deo 40%
Ethyl Alcohol 30%

และถ้าหากอยากให้กลิ่นหอมฟุ้ง ติดทนนาน
จะต้องเพิ่มตัว Flora Fix เพิ่มด้วยไหมคะ
ถ้าหากใส่ ควรอยู่ที่ประมาณกี่ % คะ

หรือ ถ้าหากอยากให้กลิ่นติดทนนานขึ้นอีก ควรเป็น12H Fix แทนFlora-Fix ได้ไหม ควรอยู่ที่กี่ % คะ

ขอบคุณค่ะ
phattharaphon.sth

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง

Re: ขอคำแนะนำ สเปรย์ฆ่าเชื้อปรับอากาศ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 13, 2020 1:53 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้คะ

สามารถใช้ Flora-Fix หรือ 12H Fix ช่วยตรึงให้กลิ่นอายุยาวนานขึ้นได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง