ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถาม Skin Barrier Cream ของทาง MySkinRecipes

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถาม Skin Barrier Cream ของทาง MySkinRecipes

โพสต์โดย llerickll » อาทิตย์ พ.ย. 22, 2020 9:32 am

เพิ่งสังเกตว่า Skin Barrier Cream ของทาง MySkinRecipes นั้นปรับสูตรบางส่วน มีการใช้ตัว Skin-mimic และปรับราคาลดลง (ถูกใจมากครับ ^^)
เรียนสอบถามดังนี้ครับ

1. ต้องออกเลข อ.ย. ใหม่มั้ยครับ

2. เนื้อสัมผัสแตกต่างจากเดิมมั้ยครับ (ลักษณะครีมหนักข้น)

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. รอใช้ Skin Barrier Cream ของเก่าให้หมดก่อนครับ ค่อยสั่งของใหม่ ^^
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถาม Skin Barrier Cream ของทาง MySkinRecipes

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 22, 2020 4:18 pm

สวัสดีคะ

สูตรจะมีการจดแจ้ง อย. ใหม่ เมื่อครบอายุ อย. เดิม คะ

เนื้อสูตรเหมือนเดิมคะ

ขั้นตอนผสมง่ายกว่าเดิมมาก กรณีที่ท่านสมาชิกสนใจอยากลองผสมเอง สามารถลองดูได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง