ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำสูตรและส่วนประกอบ ไวท์เทนนิ่ง สำหรับผิวเป็นฝ้า

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำสูตรและส่วนประกอบ ไวท์เทนนิ่ง สำหรับผิวเป็นฝ้า

โพสต์โดย t.anchalee76 » พุธ พ.ย. 18, 2020 9:43 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนวิเคราะห์และแนะนำปริมาณการใช้ที่่เหมาะสมและให้ประสิทธิภาพด้วยค่ะ รวมถึงมีสารตัวใดที่ต้องใช้ร่วมกันเพิ่มจากในรายการนี้อีกหรือป่าว

water 70.0%
Niacinamide(Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland) 3.0%
Panthenol(Pro Vitamin B5, DL-Panthenol, Powder) 1.0%
Rose Hip Oil 2.0%
สารสกัดว่านตาลเดี่ยว หรือว่านสากเหล็ก / Hypoxis AUrea Root Extract 1-5% 5.0%
Arbutin 2.0%
Bakuchiol 1.0%
Azelaic Acid (Liquid Azelaic™) 3.0%
Dimethyl Isosorbide (DMI) 3.0%
Hydroxypropyl Methylcellulose 0.5%
Glycerin 99.5% 4.0%
DMDM HYDANTOIN(Phenoxyethanol (Extra Pure) 0.5%
Witch Hazel (Alcohol Free, Paraben Free) Plus Allantoin 5.0%

แนะนำด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
อัญ
t.anchalee76

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำสูตรและส่วนประกอบ ไวท์เทนนิ่ง สำหรับผิวเป็นฝ้า

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 22, 2020 3:46 pm

สวัสดีคะ

สารกันเสีย แนะนำ Mild Preserved Eco 1%

สารประสาน แนะนำ Satin Cream Maker 2.0%

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหา ยกเว้น สารสกัดว่านตาลเดี่ยว ทางทีมงานไม่มีข้อมูล ต้องรบกวนสอบถามวิธีการใช้ จากทางผู้ขายโดยตรงคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอคำแนะนำสูตรและส่วนประกอบ ไวท์เทนนิ่ง สำหรับผิวเป็นฝ้า

โพสต์โดย t.anchalee76 » อังคาร พ.ย. 24, 2020 2:36 pm

สารตัวที่แนะนำทั้งสองตัว คือ เพื่อแทนตัวไหนคะ หรือ เพิ่มจากส่วนประกอบที่มีอยู่คะ
ขอบคุณค่ะ
t.anchalee76

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 29, 2020 10:35 am

สวัสดีคะ

เพิ่มเติมจากสูตรคะ เนื่องจากสูตรที่ท่านสมาชิกแจ้ง ยังไม่มีสารกันเสีย และสารสร้าง/ประสานเนื้อครีม
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง