ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถามวิธีการละลาย 12H Fix™ ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถามวิธีการละลาย 12H Fix™ ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร พ.ย. 17, 2020 8:45 pm

สวัสดีครับ

เนื่องจากผมนำ 12H Fix™ ไปผสมกับ ส่วนน้ำหอม ตามคำแนะนำที่แจ้งไว้หน้าเว็บไซต์

หลังจากผสมแล้ววเกิดเป็นก้อนแข็งๆ ละลายยาก จึงนำไปละลายด้วยความร้อน ไม่เกิน 60 องศา

ก็ยังพบว่าละลายยาก ใช้เวลานานมากในการละลาย

ผมจึงนำ 12H Fix™ ไปละลายใน Ethyl Alcoholพบว่าละลายเข้ากันได้ดี

หลังจากนั้นค่อยใส่ส่วนน้ำหอมลงไปในสูตรตอนหลัง คำถามที่สงสัย คือ หากใช้วิธีดังกล่าว

ในการใช้ 12H Fix™ เพื่อให้น้ำหอมติดทนนาน วิธีนี้จะทำให้ประสิทธิภาพการใช้งาน

12H Fix™ ลดลงหรือไม่ครับหรือทาง Staff มีคำแนะนำใดๆ เพิ่มเติมไหมครับ

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถามวิธีการละลาย 12H Fix™ ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 21, 2020 12:08 pm

สวัสดีคะ

สามารถละลายในแอลกอฮอลล์แล้วค่อยนำมาผสมน้ำหอมได้คะ ไม่มีปัญหาคะ

หรือแนะนำให้ละลายเข้ากันทั้งหมดเลย (alcohol + น้ำหอม + 12H Fix) จะง่ายที่สุดคะ ใช้ความร้อนอุ่นๆจนละลายแล้วรีบหยุดความร้อน คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอสอบถามวิธีการละลาย 12H Fix™ ครับ

โพสต์โดย touchzhakornxx » เสาร์ พ.ย. 21, 2020 12:28 pm

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง