ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

DPHP / Perfect-C / Lip-Plumping

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: DPHP / Perfect-C / Lip-Plumping

โพสต์โดย jan_nazyy » พุธ พ.ย. 25, 2020 1:46 pm

ไม่ตั้งใจตั้งกระทู้ใหม่ค่ะ
แต่ถามคำถามแยกข้อไปแล้ว เจ้าหน้าที่ตอบไม่เคยครบเลยค่ะ เลยทำให้สับสน
รบกวนตอบคำถามที่ 4 ให้หน่อยนะคะ เพราะรอนานเลยอยากให้คำถามเห็นชัดค่ะ แต่ไม่เคยได้รับคำตอบครบถ้วนเลย กว่าจะทำขายแต่ละสูตรต้องรอเจ้าหน้าที่มาตอบคำถามเกือบเดือนค่ะ
คำถามข้อที่ 4 เจ้าหน้าที่ตอบมาบางส่วนคือให้ลด Vit E เพียง 0.1% แล้วจากสูตรควรใส่ ROE มั๊ยคะ หรือไม่จำเป็น ที่จะใส่เพราะเข้าใจว่าช่วยรักษาส่วนผสมในสูตร

จากสูตร
Perfect-C 5%
DPHP 2%
Vit E 1%

มี ceramind complex 1% ด้วยค่ะ

4) สูตรนี้ต้องกันส่วนผสมที่เป็นนำมันเสื่อมหรือมีกลิ่นหืน ด้วยการใส่ Vit E กับ ROE มั๊ยค่ะ, ถ้าใส่ควรใส่ทั้ง 2 ตัว หรือไม่ต้องใส่ค่ะ และ ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์
jan_nazyy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: DPHP / Perfect-C / Lip-Plumping

โพสต์โดย staff » เสาร์ ธ.ค. 05, 2020 9:44 am

สวัสดีคะ

คำถามข้อที่ 4 เจ้าหน้าที่ตอบมาบางส่วนคือให้ลด Vit E เพียง 0.1% แล้วจากสูตรควรใส่ ROE มั๊ยคะ หรือไม่จำเป็น ที่จะใส่เพราะเข้าใจว่าช่วยรักษาส่วนผสมในสูตร

สามารถใช้ร่วมกับได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง