ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนขอข้อมูลขั้นตอนการผสมครีมกันแดดไยไหมค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนขอข้อมูลขั้นตอนการผสมครีมกันแดดไยไหมค่ะ

โพสต์โดย thestarmeple039 » อังคาร ต.ค. 27, 2020 1:35 pm

ครีมใยไหม (เนื้อจะไม่เป็นใย เหมือนสูตรด้านบน แต่จะมีลักษณะเป็นเนื้อครีม บางเบา):
Silicone Gel Ultra Clear 70%
Titanium Dioxide Nano EasyDisperse™ 3%
Silk Mica Powder ชนิดด้าน (Matte) 17%
Silicone Blend (Heavy & Silky) 5%
Silicone Blender 4%
SiliSolve™ 1%

รบกวนขอข้อมูลขั้นตอนการผสมหน่อยนะคะ
และรบกวนสอบถามค่า สำหรับสูตรนี้จะมีค่า SPF เท่าไหร่คะ

ขอบคุณมากค่ะ
thestarmeple039

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอข้อมูลขั้นตอนการผสมครีมกันแดดไยไหมค่ะ

โพสต์โดย touchzhakornxx » อังคาร ต.ค. 27, 2020 9:13 pm

- ขั้นตอนการผสม นำส่วนผสมทุกชนิดผสมเข้าด้วยกัน และปั่นได้เลยครับ (แนะนำต้องมีเครื่องปั่นครับ)
- SPF รอทีม Staff มาแจ้งครับ

ขอบคุณครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

Re: รบกวนขอข้อมูลขั้นตอนการผสมครีมกันแดดไยไหมค่ะ

โพสต์โดย thestarmeple039 » พฤหัสฯ. ต.ค. 29, 2020 10:29 am

ขอบคุณมากๆ เลยค่า

รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณค่า
thestarmeple039

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 01, 2020 8:58 pm

สวัสดีคะ

Titanium Dioxide 200nm EasyDisperse™ ที่อัตรา 3% จะให้ค่า SPF ได้ไม่เกิน SPF 6 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง