ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ทำไมผสม Acacia Salicylic Acid กับ Succinic aci แล้วตกตะกอนคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ทำไมผสม Acacia Salicylic Acid กับ Succinic aci แล้วตกตะกอนคะ

โพสต์โดย jeeranuns » จันทร์ ต.ค. 19, 2020 12:06 pm

สวัสดีค่ะ
รบกวนสอบถามค่ะ
ทำไมผสม Acacia Salicylic Acid กับ Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) แล้วเกิดการตกตะกอนคะ

ขอบคุณค่ะ
jeeranuns

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ทำไมผสม Acacia Salicylic Acid กับ Succinic aci แล้วตกตะก

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 31, 2020 10:23 pm

สวัสดีคะ

เจ้าหน้าที่จะตรวจสอบแล้วเรียนแจ้งกลับนะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ทำไมผสม Acacia Salicylic Acid กับ Succinic aci แล้วตกตะก

โพสต์โดย jeeranuns » จันทร์ พ.ย. 16, 2020 11:28 am

ไม่ทราบว่าได้ผลตรวจสอบมั้ยคะ
jeeranuns

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย touchzhakornxx » จันทร์ พ.ย. 16, 2020 7:47 pm

ผมลองใช้ Pure-Succinic ลงใน water-base ปล่อยทิ้งไว้สักพักจากเจลใสกลายเป็นสีขาวขุ่นเหมือนกันครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 21, 2020 8:35 am

สวัสดีคะ

รบกวนขอข้อมูลสูตรโดยละเอียดด้วยคะ จากการทดลองละลาย แล้วผสมเข้ากัน ไม่พบว่ามีตะกอนใดๆ เมื่อตั้งทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้อง 1สัปดาห์ คะ

น้ำ + Acacia Salicylic Acid 3%

น้ำ + Succinic Acid 2%

จากนั้นนำทั้ง 2 อย่าง มาผสมเข้ากัน คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง