ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนตรวจสอบส่วนผสมของโลชั่นหน่อยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนตรวจสอบส่วนผสมของโลชั่นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย a3lackcat » พุธ ต.ค. 14, 2020 2:27 am

ต้องการทำโลชั่นกุหลาบ เน้นสารจากธรรมชาติค่ะ

Glycerin 1%
Rose Hip Oil 1%
Argan Oil 1%
Fractionated Coconut Oil 3%
shea butter (Refined , ไม่หืน) 2%
Vitamin E (Tocopheryl Acetate) 0.1%
Willow Bark Extract 1%
Rose Water (Rosa Damascena) 5%
Viscolam AT 100P 1.5%
น้ำ 84.4%

ควรใส่ Rose Water กี่ % คะ ให้มีความหอมที่พอดีไม่มากจนเกินไป
ถ้าต้องการเพิ่มความขาวกระจางใส ควรใช้สารตัวไหนเพิ่มดีคะ ตัว Yeast Radiance™ ดีไหมคะ
a3lackcat

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนตรวจสอบส่วนผสมของโลชั่นหน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 18, 2020 12:23 pm

สวัสดีคะ

Viscolam AT 100P จะไม่สามารถทน electrolyte ได้ โดยในสูตรนี้ มี Willow Bark Extract เป็น electrolyte คะ

แนะนำใช้ Satin Cream Maker 1.5-1.7% แทน คะ ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

ส่วนผสม whitening มีหลากหลายชนิด ท่านสมาชิกต้องลองพิจารณาเลือกใช้ดูคะ Yeast Radiance สามารถเลือกใช้ได้คะ

อัตราการใช้ Rose Water ทีมงานไม่สามารถแนะนำได้ เนื่องจากไม่มีระดับที่เหมาะสมของกลิ่น ระดับที่เหมาะสมของกลิ่น ขึ้นอยู่กับความรู้สึกของแต่ละบุคคลคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง