ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ ต้องการปรับให้ได้ SPF50, PA+++

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ ต้องการปรับให้ได้ SPF50, PA+++

โพสต์โดย jeeranuns » เสาร์ ต.ค. 10, 2020 2:26 pm

สวัสดีค่ะ
หากต้องการใช้ SPF Protect Ultra™ II เป็นหลัก ที่ 15% ตามข้อมูลที่แจ้งจะได้ SPF50, PA++ โดยประมาณ
หากต้องการปรับให้ได้ SPF50, PA+++ เพิ่ม + อีกหนึ่ง โดยใช้ Zinc Oxide 35nm Liquid ไม่ทราบว่าต้องเพิ่มประมาณกี่ % คะ หรือสามารถใช้ตัวไหนช่วยให้ + เพิ่มขึ้นได้บ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
jeeranuns

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรให้หน่อยค่ะ ต้องการปรับให้ได้ SPF50, PA+++

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 15, 2020 11:56 pm

สวัสดีคะ

ทดลอง Zinc Oxide 35nm Liquid 5% คะ

กรณีใช้ SPF Protect Ultra II ในสูตร สามารถส่งตรวจวัดค่า SPF ได้ฟรี ที่แลปบริษัท แนะนำหลังจากทำสูตรเสร็จ กรุณาส่งตัวอย่างเนื้อสูตรเข้ามาให้ทางแลปวัดค่า เพื่อให้ได้ทราบค่าจริง นอกจากนี้ สามารถใช้เอกสารรายงานการวัดค่า ที่ออกจากทางแลปบริษัท ไปจดแจ้ง อย. ได้ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง