ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องเม็ดกระจายกลิ่นค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องเม็ดกระจายกลิ่นค่ะ

โพสต์โดย ecoagroprotech2 » พฤหัสฯ. ต.ค. 01, 2020 5:11 pm

1. เม็ดกระจายกลิ่นนี้มีเอกสาร COA ไหมคะ

2. เม็ดกระจายกลิ่นนี้ทำจากอะไรคะ

3. เม็ดกระจายกลิ่นนี้สามารถนำเม็ดกระจายกลิ่นนี้มาคลุกเคล้ากับน้ำยาสมุนไพร ที่มีแอลกอฮอล์และน้ำมันหอมระเหยเป็นส่วนผสมได้ไหมคะ

4.สามารถนำเม็ดกระจายกลิ่นนี้ เอาไปใส่ในกระสอบของอาหารสัตว์ได้หรือไม่คะ ไม่ได้ผสมอาหารนะคะ เพื่อขับไล่แมลงเพราะน้ำยาสมุนไพรใช้เพื่อกำจัดแมลง

5.แล้วสามารถใช้ได้ระยะเวลานานเท่าไหร่คะ
ecoagroprotech2

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องเม็ดกระจายกลิ่นค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร ต.ค. 06, 2020 9:25 am

สวัสดีคะ

1. ไม่มีคะ

2. วัสดุสังเคราะห์

3. เนื่องจากทีมงานไม่มีข้อมูลองค์ประกอบของน้ำยาสมุนไพรที่ท่านสมาชิกแจ้ง จึงไม่สามารถตอบได้ชัดเจน ต้องทดสอบดูคะ

4. กินไม่ได้คะ

5. ขึ้นอยู่กับอัตราการระเหยของน้ำหอมที่ผสมเข้ากับเมฺ็ดน้ำหอมคะ ต้องทดสอบดูคะ แต่น้ำหอมกลิ่นปกติที่ไม่ใช่กลุ่ม berry จะอยู่ได้หลายเดือนคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง