ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสุตร แชมพูสระผมผสมครีมนวด 2in1 และ เจลล้างหน้าไม่มีฟอง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสุตร แชมพูสระผมผสมครีมนวด 2in1 และ เจลล้างหน้าไม่มีฟอง

โพสต์โดย thangetsmail » จันทร์ ก.ย. 28, 2020 8:32 pm

สวัสดีครับ

1. R&D มีสูตรทำ แชมพูสระผมผสมครีมนวด 2in1 แบบผสมง่ายๆ เน้นสูตรสระแล้วบำรุงผมด้วย ไม่มีซิลิโคน แนะนำไหมครับ
2. หากต้องการทำเจลล้างหน้าไม่มีฟอง ต้องใช้สารชะล้างตัวไหนครับ ลองใช้ Lauryl Glucoside แต่ก้อยังมีฟองอยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ
thangetsmail

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสุตร แชมพูสระผมผสมครีมนวด 2in1 และ เจลล้างหน้าไม่มีฟอง

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 05, 2020 8:47 pm

สวัสดีคะ

1. สามารถดูตัวอย่างได้จาก Sulfate Free Shampoo Base และเติม hair conditioner ใดๆ เช่น Poly-Conditioner Easy คะ

2. แนะนำลองพิจารณา Poloxamer 188 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง