ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทราบเรื่องการผสมprobioticในเครื่องสำอางค์ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทราบเรื่องการผสมprobioticในเครื่องสำอางค์ครับ

โพสต์โดย jaturapiya » เสาร์ ก.ย. 26, 2020 5:06 pm

ผมอยากทราบว่า

1.Probioticในพวกเครื่องสำอางค์จำพวกสกินแคร์กับจุดซ่อนเร้นนี่เป็น​Probioticชนิดเดียวกันไหมครับ

2.ถ้าในสูตรของตัวผลิตภัณท์มีสารต้านแบคทีเรียอยู่แล้ว​ แล้วเราใส่Probioticผสมลงไปในตัวผลิตภัณท์​ ตัวProbioticยังสามารถมีชีวิตอยู่ได้ไหมครับ

3.ตัวProbioticสามารถทำงานได้ดีที่สุด​ ในค่าphประมาณไหนครับ

4.มีสารสกัดตัวไหนที่สามารถเพิ่มจำนวนหรือช่วยรักษาให้ตัวProbioticยังคงอยู่ได้บ้างครับ

รบกวนท่านผู้รู้ทุกท่าน​ มาไขข้อสงสัยหน่อยนะครับ​ ขอบคุณครับ
jaturapiya

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทราบเรื่องการผสมprobioticในเครื่องสำอางค์ครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 05, 2020 2:15 pm

สวัสดีคะ

Probiotic ที่ใช้ในผลิตภัณฑ์ทาผิว ไม่ว่าจะส่วนใดของผิว เป็นเชื้อที่ตายแล้ว ส่วนใหญ่ด้วยกระบวนการ lysate คะ เนื่องจากไม่สามารถใช้เชื้อที่มีชีวิตในสูตรเครื่องสำอางทาผิวได้คะ

เชื้อที่ยังมีชีวิต ปกติจะใช้ในผลิตภัณฑ์อาหารเสริม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง