ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เซรั่มบำรุงรากผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เซรั่มบำรุงรากผม

โพสต์โดย surattanag » พุธ ก.ย. 23, 2020 1:48 pm

รบกวนดูสูตรเซรั่มบำรุงรากผม จำนวน 200 ML

1.Distilled Rosemary water 175 ml
2.Biotinyl-GHK 3% 6 gram
3.Biotin Express 1% 2 gram
4.Active UV Protector 2.5% 5 gram
5.Bio Mineral 2.5% 5 gram
6.Calcium Pantothenate 1.5% 3 gram
7.Natural Moisturizing Amino Acids 2 % 4 gram
Total 200 gram

ขอสอบถามว่า

1.จำนวนของ ไบโอติน (2และ3) มากเกินไปสำหรับสูตรไมคะ

2.ในสูตรไม่จำเปนต้องใส่สารกันเสียใดๆเพราะว่า distill rosemary water ใช้เกินกว่าครึ่งของสูตร

3.สูตรนี้สารให้ความชุ่มชื้นหนังศรีษะ น้อยไป หรือ มากไปไมคะ จะทำให้หนังศรีษะมันหรือ แห้งไปไมคะ

ขอบคุณคะ

**ใช้ส่วนผสมจาก myskinrecipes ทั้งหมด**
surattanag

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เซรั่มบำรุงรากผม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2020 11:38 pm

สวัสดีคะ

1. ไม่คะ สามารถผสมได้คะ ยังอยู่ในอัตราตามที่ผู้ผลิตแนะนำไว้คะ

2. ได้คะ

3. ขึ้นอยู่กับลักษณะหนังศรีษะเดิมของผู้ใช้ด้วยคะ หากแห้งมาก ส่วนผสมที่เลือกไว้อาจจะไม่เพียงพอ การให้ความชุ่มชื้นเป็นแบบกลางๆ เหมาะสำหรับหนังศรีษะทั่วไปจนถึงมันเล็กน้อย กรณีมันมากอาจจะรู้สึกเหนอะหนะได้
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง