ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสูตรสครับขัดผิวกาย มีฟอง เวลาใช้จะแตกตัวเป็นน้ำนม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรสครับขัดผิวกาย มีฟอง เวลาใช้จะแตกตัวเป็นน้ำนม

โพสต์โดย kapongpang_1988 » อาทิตย์ ก.ย. 20, 2020 4:42 pm

รบกวนหน่อยค่ะ
อยากได้สคับขัดผิวที่มีฟองในตัว
เวลาใช้จะแตกตัวเป็นน้ำนม

ขอบคุณค่ะ
kapongpang_1988

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรสครับขัดผิวกาย มีฟอง เวลาใช้จะแตกตัวเป็นน้ำนม

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2020 2:55 pm

สวัสดีคะ

สครับ หากต้องการให้ทำความสะอาดผิวด้วย ให้ทำเป็นสูตรสบู่เหลว (ใช้สารชะล้างใดๆ ตามที่ต้องการ) ทั่วไป ปรับความข้นหนืดตามต้องการ เติมผงสครับ ลงในสูตร กรณีฟองไม่เพียงพอจากสารชะล้างของสูตร พิจารณาเติม foam booster ชนิดใดๆ คะ

หากไม่ได้ต้องการให้ทำความสะอาดผิวด้วย ให้ทำเป็นสูตรเนื้อเจลบำรุงผิวทั่วไป แล้วเติมผงสครับลงในสูตร กรณีต้องการให้เกิดฟอง ให้ใส่ foam booster คะ

สำหรับการเกิดเป็นน้ำนม เมื่อแตกตัว ให้ใส่ เม็ดบีดส์ใส (น้ำมัน) ในสูตรคะ เมื่อแตกตัวออกมาผสมกับน้ำ ก็จะกลายเป็นน้ำมันเองคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง