ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามองค์ประกอบการทำเซรั่มเนื่อใสๆ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามองค์ประกอบการทำเซรั่มเนื่อใสๆ

โพสต์โดย wealth289456 » ศุกร์ ก.ย. 18, 2020 8:53 am

อยากสอบถามองค์ประกอบการทำเซรั่มเนื้อใสค่ะ ว่ามีสารอะไรบ้าง

**ความต้องการคือ**
ต้องการให้เนื้อเซรั่มใสๆ มีความหนืดของเนื้อเซรั่มนิดหน่อยไม่ถึงกับเหลวเป็นน้ำ
และมีผิวสัมผัสนุ่มลื่นเมื่อทาลงบนผิว(เป็นซิลิโคนก็ได้นะคะในการทำให้นุ่มลื่น)

เราต้องใช้สารตัวไหนในการผสมตัวเซรั่มเบสนี้ค่ะ จะได้ใช้เป็นเบสเซรั่มหลักไปเลยค่ะ

โดยถ้าเราอยากให้เป็นสูตร whitening ก็จะสามารถเติมสาร whitening 3-4 ชนิดลงไป
และถ้าให้เป็นสูตร Anti Aging ก็จะสามารถเติมสาร Anti Aging 3-4 ชนิดลงไป

รบกวน R&D ช่วยแนะนำองค์ประกอบหลักการทำเซรั่มด้วยนะค่ะ
wealth289456

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามองค์ประกอบการทำเซรั่มเนื่อใสๆ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ย. 27, 2020 6:54 am

สวัสดีคะ

แนะนำใช้ Aloe Vera Gel Base ก็ได้คะ จะเป็นลักษณะเนื้อเจล เมื่อเติมส่วนผสมต่างๆลงไปในสูตร เนื้อเจลก็จะเหลวขึ้น ความข้นมากหรือน้อย ขึ้นอยู่กับสัดส่วนของส่วนผสมที่ท่านสมาชิกเติมเพิ่มลงไปในเบส คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง