ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Chlorophyll สีตุ่นซีด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Chlorophyll สีตุ่นซีด

โพสต์โดย glimirofficial » พฤหัสฯ. ก.ย. 10, 2020 6:40 am

คลอโรฟิลพอใส่แล้วกลัวมันจะตุ่นออกน้ำตาลอะค่ะ เพราะเรากะว่าจะใส่ alcohol 50% ทำเป็นแอลกอฮอล์เช็ดทำความสะอาด มันใส่ในแอลกอฮอลล์ได้มั้ยคะ โดยที่สีไม่ตุ่นลง ยังเขียวดี กะจะใส่แค่ให้สีอ่อนๆค่ะ

อีกคำถามคือเว็บไม่ได้ระบุไว้ว่า colloidal silver นี่เราต้องใส่กี่%คะ ความเข้มข้นถึงจะเท่า silver pure 1%
glimirofficial

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Chlorophyll สีตุ่นซีด

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 19, 2020 9:53 pm

สวัสดีคะ

รบกวนขอหมายเลข lot ของ Chlorophyll ที่ท่านสมาชิกได้รับด้วยคะ เจ้าหน้าที่จะส่งเรื่องตรวจสอบให้คะ

อีกคำถามคือเว็บไม่ได้ระบุไว้ว่า colloidal silver นี่เราต้องใส่กี่%คะ ความเข้มข้นถึงจะเท่า silver pure 1%

ท่านสมาชิกหมายถึง Nano Silver Solution (2000ppm, Colorless Solution) หรือเปล่าคะ อัตราการใช้มีแจ้งไว้บนหน้าเวปดังนี้คะ

การใช้: สำหรับผลิตภัณฑ์ใดๆ โดยทำหน้าที่ฆ่าเชื้อโรค

วิธีการผสม: กรุณาศึกษาข้อมูลด้านบน โดย pH ของสูตร ควรอยู่ในช่วง 2-11, หลีกเลี่ยง salt/electrolyte ทุกชนิด (รวมถึง EDTA) ในสูตร เนื่องจากอาจส่งผลต่อ stability ของ colloidal silver, ไม่สามารถมี cationic surfactant ในสูตรได้

อัตราการใช้: 1-5% (แนะนำ 2% หรือเท่ากับ 40ppm สำหรับการควบคุม/ฆ่าเชื้อ ส่วนใหญ่)

ลักษณะผลิตภัณฑ์: ของเหลว ไม่มีสี หรือสีเทาอ่อนมาก

การละลาย: สามารถละลายในน้ำ

การเก็บรักษา: ผลิตภัณฑ์มีอายุ 1ปี ควรเก็บในที่เย็นเสมอก่อนนำไปใช้ในสูตร

INCI Name: Water, Colloidal Silver

Silver Content: 2000ppm
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง