ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามก่อนสั่งซื้อสารค่ะ Acacia Salicylic Acid จะมีความหนึบ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามก่อนสั่งซื้อสารค่ะ Acacia Salicylic Acid จะมีความหนึบ

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ก.ย. 06, 2020 9:29 am

Acacia Salicylic Acid จะมีความหนึบหรือเหนอะหนะมากกว่า Complex Salicylic Acidหรือไม่คะ
เพราะจากที่อ่านตัวแรกเป็น Salicylic Acid มาผ่านเทคนิคการ spray dry ร่วมกับ Acacia Gum เลยไม่แน่ใจว่า ด้วยGumตัวนี้จะหนึบกว่ารึเปล่าคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

รบกวนสอบถามค่ะ toner สำหรับเช็ดหน้า หรือ สเปรย์อกและหลัง

โพสต์โดย thelittledraco » อาทิตย์ ก.ย. 06, 2020 9:38 am

toner สำหรับเช็ดหน้า หรือ สเปรย์อกและหลัง
1.สามารถใช้ส่วนประกอบตามนี้ได้หรือไม่คะ

Complex Salicylic Acid 5%
หรือ
Acacia Salicylic Acid 4%
Safe B3 10%
Gluco Bright 4%
water ที่เหลือ

2.ควรเพิ่มสารอะไรอีกบ้างไหมคะ

3.PHของสูตรควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ ถึงจะได้ประโยชน์ของสารในสูตรมากที่สุดคะ

Re: สอบถามก่อนสั่งซื้อสารค่ะ Acacia Salicylic Acid จะมีความห

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 09, 2020 1:42 am

สวัสดีคะ

เนื่องจากอัตราการใช้อยู่ในระดับต่ำมาก จึงไม่ได้มีผลต่อความหนึบหรือเหนอะหนะของสูตร แต่จะทำหน้าที่เพียงช่วยให้ Salicylic Acid ละลายน้ำและสามารถมีลักษณะเป็น Timed-Released ค่อยๆปลดปล่อยสู่ผิว เพื่อไม่ให้เกิดการระคาเคือง เหมือนการใช้ Salicylic Acid ชนิดธรรมดา คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามก่อนสั่งซื้อสารค่ะ Acacia Salicylic Acid จะมีความห

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 09, 2020 2:06 am

เรียนแจ้งท่านสมาชิก คำถามที่เกี่ยวโยงกัน กรุณาสอบถามภายในกระทู้เดียวกัน เท่านั้นคะ
staff

Re: รบกวนสอบถามค่ะ toner สำหรับเช็ดหน้า หรือ สเปรย์อกและหลัง

โพสต์โดย thelittledraco » พุธ ก.ย. 09, 2020 7:37 am

thelittledraco เขียน:toner สำหรับเช็ดหน้า หรือ สเปรย์อกและหลัง
1.สามารถใช้ส่วนประกอบตามนี้ได้หรือไม่คะ

หรือ
Safe B3 10%

3.PHของสูตรควรจะอยู่ที่เท่าไหร่ ถึงจะได้ประโยชน์ของสารในสูตรมากที่สุดคะ

รบกวนตรงนี้ด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 16, 2020 11:10 am

สวัสดีคะ

toner สำหรับเช็ดหน้า หรือ สเปรย์อกและหลัง

หรือ
Safe B3 10%

สูตรยังไม่มีสารกันเสียคะ แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

หากเป็นสูตร Toner เช็ดหน้า หรือสเปรย์ผิว แนะนำเติม moisture เช่น MOIST24 2-3% คะ

3.5-5.5 คะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง