ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สีม่วงที่สามารถละลายในส่วนผลิตภัณฑ์แฮร์โค๊ต

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สีม่วงที่สามารถละลายในส่วนผลิตภัณฑ์แฮร์โค๊ต

โพสต์โดย ausay_28 » ศุกร์ ก.ย. 04, 2020 5:19 pm

รบกวนสอบถามเจ้าหน้าที่ค่ะ ต้องการให้สินค้าแฮร์โค๊ต มีสีม่วง ต้องใช้สีอะไรได้ค่ะ ที่ใส่แล้วสามารถละลายเป็นสีได้เลย ไม่ตกตะกอน ส่วนผสมในสูตร ได้แก่ น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น,Cyclopentasiloxane Dimethicone ( Silicone oil 350) Fragrance
ลองใส่สีที่ claim ว่าละลายในน้ำมัน ใส่แล้วสีตกตะกอนค่ะ เห็นว่าในร้าน myskin ก็มีขายแต่ไม่ทราบว่าละละายหรือป่าว ขอบคุณค่ะ
ausay_28

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สีม่วงที่สามารถละลายในส่วนผลิตภัณฑ์แฮร์โค๊ต

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 09, 2020 1:33 am

สวัสดีคะ

ใช้ D&C Violet No.2 (CI 60725) (Oil-Soluble) คะ อุ่นให้ร้อนในน้ำมัน และปั่นให้ละลายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง