ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ใช้White Egg Enzyme (Acnezyme™)แล้วเป็นขุย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ใช้White Egg Enzyme (Acnezyme™)แล้วเป็นขุย

โพสต์โดย peeya_pgi » อังคาร ก.ย. 01, 2020 10:53 pm

สอบถามค่ะ คือในสูตรที่ผสมขึ้นมาเป็นสูตรแก้สิวค่ะ เลือกใช้ส่วนผสมที่มี White Egg Enzyme (Acnezyme™) แล้วตอนทาลงไปที่ปิว พอแห้งมันจะลอกเป็นขุยๆ ค่ะ ซึ่งจะทาได้เฉพาะตอนนอน ซึ่งเราว่าประสิทธิภาพมันดีมากนะคะ สิวยุบไวมากค่ะ แต่ถ้าเราอยากจะใช้ทากลางวันจะไม่ได้เพราะที่มันลอกเป็นขุยค่ะ อยากสอบถามว่ามีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างไหมคะ

สูตรสั่งผลิตกับทาง Myskin นะคะ
1. 20nm Silver Pure™ 1.00%
2. Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release) 3.00%
3. White Egg Enzyme (Acnezyme™) 3.00%
4. Phytosphingosine 1.00%
5. Hydroxypropyl Methylcellulose (HPMC, USA) 1.80%
6. Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1.00%
7. น้ำกลั่น ปราศจากเชื้อ 81.70%
8. Dimethyl Isosorbide (DMI) 1.50%
9. Dipotassium Glycyrrhizate 1.00%
10. Butylene Glycol 5.00%

ขอบคุณนะคะ
peeya_pgi

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ใช้White Egg Enzyme (Acnezyme™)แล้วเป็นขุย

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 09, 2020 1:30 am

สวัสดีคะ

โดยปกติการใช้ Acnezyme™ ในสูตร เพียงส่วนผสมเดียว ไม่พบว่ามีปัญหาการเกิดขุย

ทีมงานคิดว่า เกิดจากองค์ประกอบใดในสูตร ที่ไม่เข้ากันดี จึงทำให้เกิดเป็นขุยขึ้น

โดยคาดเดาว่า เกิดจาก

Encapsulated Salicylic Acid (Powder, Timed-Release)

มีปัญหากับ

Acnezyme™

ท่านสมาชิกอาจจะต้องทดลองผสมแยกส่วนผสมกันทีละรายการ เพื่อหาปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง