ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Hair Serum ขอคำแนะนำก่อนสั่งผลิต

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Hair Serum ขอคำแนะนำก่อนสั่งผลิต

โพสต์โดย ratchanok.ps » จันทร์ ส.ค. 31, 2020 10:42 am

Pure-Keratin 2%
AminoCMC 2%
Mild Preserved Eco 1%
สารสกัดแต่งกลิ่นใดๆ 1%
น้ำ 94%

สูตรตามนี้ผสมได้มั้ยคะ และขอคำแนะนำว่าควรใช้สารแต่งกลิ่นตัวใด
หากจะสั่งผลิต ต้องทำอย่างไรต่อค่ะ ได้เข้าไปลองใส่ดูแล้ว แต่ติดขัดที่ขั้นตอนการใส่ Ingredients/องค์ประกอบสูตรค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ratchanok.ps

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

โพสต์โดย ratchanok.ps » จันทร์ ส.ค. 31, 2020 10:52 am

Pure-Keratin 2%
AminoCMC 2%
Mild Preserved Eco 1%
สารสกัดแต่งกลิ่นใดๆ 1%
น้ำ 94%

สูตรตามนี้ผสมได้มั้ยคะ และขอคำแนะนำว่าควรใช้สารแต่งกลิ่นตัวใด
หากจะสั่งผลิต ต้องทำอย่างไรต่อค่ะ ได้เข้าไปลองใส่ดูแล้ว แต่ติดขัดที่ขั้นตอนการใส่ Ingredients/องค์ประกอบสูตรค่ะ

Re: Hair Serum ขอคำแนะนำก่อนสั่งผลิต

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 08, 2020 5:04 pm

สวัสดีคะ

ปัจจุบัน AminoCMC ไม่มีจำหน่ายแล้วคะ ขออภัยคะ

แต่งกลิ่น หมายถึงน้ำหอม หรือเปล่าคะ กรุณาเลือกจากหมวดน้ำหอม คะ โดยกรณีสูตรมีการเติมน้ำหอม ให้เพิ่มเติม Flora Solve Clear ในอัตรา 3เท่า ของน้ำหอม เพื่อทำหน้าที่ละลายน้ำหอมเข้ากับสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: Hair Serum ขอคำแนะนำก่อนสั่งผลิต

โพสต์โดย ratchanok.ps » เสาร์ ก.ย. 12, 2020 4:46 pm

ถ้า Amino CMC ไม่จำหน่ายแล้ว ช่วยแนะนำตัวอื่นๆที่ให้ผลใกล้เคียงกันจะมีมั้ยคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 19, 2020 11:18 pm

สวัสดีคะ

หากต้องการเน้นความเป็นธรรมชาติ เรียนแนะนำ

Hydrolyzed Keratin
Hair Collagen
Hair Wheat Protein

อัตราการใช้ 1-3% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง