ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เจลล้างหน้า ทำความสะอาดผิวสำหรับผู้ชาย + ผลัดเซลล์ผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เจลล้างหน้า ทำความสะอาดผิวสำหรับผู้ชาย + ผลัดเซลล์ผิว

โพสต์โดย ruttavitch.p » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2020 8:35 am

สวัสดีครับ
รบกวนตรวจสอบสูตรข้างล่างให้หน่อยครับ
จุดประสงค์คือ
1. ทำความสะอาดผิวสำหรับผู้ชาย ไม่เน้นปริมาณฟอง
2. มีสครับช่วยในเรื่องการผัดเซลล์ผิวอย่างอ่อนโยน
3.ไม่แห้งตึงหลังจากล้าง
4.ช่วยป้องกันการเกิดสิวและควบคุมความมัน
5.สามารถเตรียมได้โดยใช้มือกวน

สูตร

NO. Item
1 Encapsulated Salicylic Acid (Liquid, Timed-Release)
2 Apple-Foam™
3 WaterLock™
4 Mild Preserved Eco™
5 Apricot Scrub เม็ดสครับ แอพริคอท ขนาดกลาง
6 SugarThick™
7 Distill water
ruttavitch.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เจลล้างหน้า ทำความสะอาดผิวสำหรับผู้ชาย + ผลัดเซลล์ผิว

โพสต์โดย ruttavitch.p » ศุกร์ ก.ย. 04, 2020 10:38 am

รบกวนทีมงานด้วยครับ
ruttavitch.p

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: เจลล้างหน้า ทำความสะอาดผิวสำหรับผู้ชาย + ผลัดเซลล์ผิว

โพสต์โดย staff » พุธ ก.ย. 09, 2020 1:40 am

สวัสดีคะ

สามารถผสมได้คะ โดยกรณีในผงสครับในสูตร อาจจำเป็นต้องปรับให้เนื้อสูตรมีความข้นมากหน่อย (ด้วยการปรับสัดส่วนของ SugarThick ให้เหมาะสม) เพื่อให้มีความข้นเพียงพอ ให้ผงสครับ ลอยอยู่ในเนื้อ ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง