ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เบส เซรั่มผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

โพสต์โดย annop.samnongkham » พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2020 11:29 am

ผมต้องการทำเบส เซรั่มใสผม ไม่เหนี่ยวหนี้ด และใส่กันเสียและเชื้อรา จะนำไปผสมกับ สารสกัดสมุนไพร หลายตัว
ช่วยแนะนำหน่อยครับ
annop.samnongkham

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เบส เซรั่มผม

โพสต์โดย annop.samnongkham » พฤหัสฯ. ส.ค. 27, 2020 4:51 pm

ผผมต้องการทำเบส เซรั่มใสผม ไม่เหนี่ยวหนี้ด และใส่กันเสียและเชื้อรา จะนำไปผสมกับ สารสกัดสมุนไพร หลายตัว
ช่วยแนะนำหน่อยครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 30, 2020 4:07 pm

สวัสดีคะ

จุดประสงค์ของเซรั่มใส่ผล คือช่วยให้ผิวนุ่มลื่น ใช่ไหมคะ ถ้าใช่ ก็ให้เลือกส่วนผสมจากหมวด ให้ผมนุ่มลื่นไม่พันกัน ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย annop.samnongkham » จันทร์ ส.ค. 31, 2020 9:02 pm

หมวดให้ผมนุ่มลื่น นำไปใส่พวก สารสกัดสมุนไพรต่าง และไบโอติน Nano Gold และ กันเสีย ได้ใช่ใหม่ครับ

โพสต์โดย annop.samnongkham » จันทร์ ส.ค. 31, 2020 9:05 pm

SiliWater™ (ซิลิโคนละลายในน้ำ)

ซิลิโคนเหลวใส ที่สามารถผสมกับน้ำได้โดยตรง โดยไม่ต้องใช้สารอื่นๆในการประสาน เหมาะสำหรับผสมในสูตรแชมพู (conditioning shAMPoo) เพื่อให้ผมนุ่มลื่น ป้องกันเส้นผมพันกัน สามารถใช้ในสูตรครีมหรือเจลเพื่อเพิ่มความลื่นให้กับสูตรได้

ตัวนี้ได้ไหม่ครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร ก.ย. 08, 2020 6:03 pm

สวัสดีคะ

คำถามที่เกี่ยวโยงกัน กรุณาสอบถามภายในกระทู้เดียวกันเท่านั้นคะ

SiliWater™ (ซิลิโคนละลายในน้ำ)

ซิลิโคนเหลวใส ที่สามารถผสมกับน้ำได้โดยตรง โดยไม่ต้องใช้สารอื่นๆในการประสาน เหมาะสำหรับผสมในสูตรแชมพู (conditioning shAMPoo) เพื่อให้ผมนุ่มลื่น ป้องกันเส้นผมพันกัน สามารถใช้ในสูตรครีมหรือเจลเพื่อเพิ่มความลื่นให้กับสูตรได้

ตัวนี้ได้ไหม่ครับ

สามารถใช้ได้คะ
staff

Stabilized Vitamin C (Natural-C Glycol™) Serum

โพสต์โดย annop.samnongkham » พฤหัสฯ. พ.ย. 19, 2020 1:55 pm

ต้องไป ผสมอะไรเพิ่มไหม ถ้า ใส่อะไรเพิ่ม ใส่อะไรครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ย. 22, 2020 3:50 pm

สวัสดีคะ

กรุณาสรุปสูตรปัจจุบัน ให้ด้วยคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง