ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกี่ยวกับสาร BEMT

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกี่ยวกับสาร BEMT

โพสต์โดย aam2438 » พุธ ส.ค. 19, 2020 9:49 am

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามว่าสาร BEMT ที่เทียบเท่ากับสาร Tinosorb S กับสารTinosorb Sจริงๆ นั้นมีข้อแตกต่างทางสารประกอบไหมคะ
aam2438

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกี่ยวกับสาร BEMT

โพสต์โดย llerickll » พฤหัสฯ. ส.ค. 20, 2020 7:53 am

INCI name ใช้ชื่อ Bis-Ethylhexyloxyphenol Methoxyphenyl Triazine ชื่อเดียวกันครับ

เหมือนกะทิสองยี่ห้อ เช่น กะทิชาวเกาะ กับ กะทิอัมพวา เนื้อแท้คือกะทิเหมือนกัน แต่ผู้ผลิตคนละเจ้า ก็ตั้งชื่อขายสินค้าที่แตกต่างกันครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffaam2438
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง