ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใช้การกันเสียในสครับค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใช้การกันเสียในสครับค่ะ

โพสต์โดย benya.wangsumlitpol » อาทิตย์ ส.ค. 16, 2020 11:53 am

Mild Preserved Eco สามารถกันเสียสำหรับสครับที่มีกาแฟบดเป็นส่วนประกอบหลักและน้ำตาลเป็นส่วนประกอบได้ไหมคะ
benya.wangsumlitpol

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้การกันเสียในสครับค่ะ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 16, 2020 5:20 pm

สวัสดีคะ

กาแฟบด มาจากไหน และผ่านกระบวนการใดในการฆ่าเชื้อมาบ้างคะ และมีวิธีการตรวจวัดเชื้อคงเหลือ อย่างไร และควบคุมไว้ที่เท่าไหร่ (CFU/g)
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามการใช้การกันเสียในสครับค่ะ

โพสต์โดย benya.wangsumlitpol » จันทร์ ส.ค. 17, 2020 2:25 pm

เป็นเมล็ดกาแฟคั่วอ่อนค่ะ ที่สามารถรับประทานได้
อันนี้ไม่ทราบว่าผ่านการฆ่าเชื้อมาอย่างไรบ้างค่ะ รบกวนช่วยให้คำแนะนำด้วยค่ะ ว่าควรใช้สารกันเสียประเภทใดดีคะ
benya.wangsumlitpol

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 25, 2020 1:38 am

สวัสดีคะ

หากไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับการควบคุมเชื้อ โดยปกติจะไม่สามารถนำมาใช้ในเครื่องสำอางได้ สารกันเสีย แต่ละชนิด ในระดับที่ อย. อนุญาติให้ใช้ ไม่สามารถฆ่าเชื้อในปริมาณสูง ที่มักเกิดจากการนำ ส่วนผสมตามธรรมชาติ ที่ยังไม่มีกระบวนการควบคุมเชื้อ เช่นนี้ ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง