ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

HYALURON สอบถาม ทำให้เนื้อสารหนืดคล้ายเจล

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

HYALURON สอบถาม ทำให้เนื้อสารหนืดคล้ายเจล

โพสต์โดย chatkathac » เสาร์ ส.ค. 15, 2020 8:28 am

Double Hyaluron Liquid ถ้าใส่ 1% สามารถทำให้เนื้อสารหนืดคล้ายเจลได้ไหมครับ และถ้าหนืดได้สามารถใส่ร่วมกับสารที่เป็น electrolyte ได้ไหมครับจะเสียสภาพกลายเป็นน้ำเหลวๆ เหมือนเดิมไหมครับ ขอบคุณครับ
chatkathac

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: HYALURON สอบถาม ทำให้เนื้อสารหนืดคล้ายเจล

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ส.ค. 16, 2020 4:23 pm

สวัสดีคะ

Double Hyaluron Liquid ในอัตรา 1% ไม่เพียงพอ ในการสร้างเนื้อเจลคะ

หากต้องการสร้างเนื้อเจล จะต้องเลือกใช้ Hyaluronic Acid ชนิดผง และโมเลกุลใหญ่ เช่น

Hyaluronic Acid (Standard Molecule)

Hyaluronic Acid (Large Molecule)

Hyaluronic Acid (China)

Hyaluronic Acid (Japan)

ในอัตราอย่างน้อย 1% คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: HYALURON สอบถาม ทำให้เนื้อสารหนืดคล้ายเจล

โพสต์โดย chatkathac » อังคาร ส.ค. 18, 2020 1:59 am

แล้วเรื่องการเสียสภาพกับการใช้ร่วมกับสาร electrolyte ล่ะครับ จะเหมือนพวกสารก่อเจลไหมครับที่เสียสภาพกลับไปเหลว
chatkathac

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 25, 2020 1:39 am

สวัสดีคะ

เจลที่เกิดจาก Hyaluronic Acid ไม่ได้มีปัญหากับ electrolyte ในระดับปกติ คะ แต่ลักษณะเนื้อเจลที่ได้ อาจจะไม่เหมือนเนื้อเจลที่เกิดขึ้นจากสารก่อเนื้อเจล โดยตรง เช่น ลักษณะเนื้อเจลอาจจะไม่ได้ข้นนัก
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง