ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามค่ะ Safe B3 10%ในสูตรเน้นเพื่อผิวขาว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามค่ะ Safe B3 10%ในสูตรเน้นเพื่อผิวขาว

โพสต์โดย thelittledraco » พุธ ส.ค. 12, 2020 9:41 am

หากต้องการใช้ Safe B3 10%ในสูตรเน้นเพื่อผิวขาว(ผิวตัวค่ะ)ส่วนประกอบดังนี้
Safe B3 10%
Z-White 1%
Gluco Bright 4-8%
Double hya 10%
Vitamin C SAP 3%(หากใช้ได้)
DMI 3%
Active Protec 1%
Satin Cream Maker 1%
Odor Kill 1%

1.ควรใช้Gluco Brightกี่%คะ(ในหน้าเทคนิคแนะนำที่4-8%กับB3 5%)
2.มีVitamin Cตัวไหนสามารถผสมเพิ่มในสูตรเดียวกับSafe B3ได้โดยไม่เสียประสิทธิภาพของทั้ง2ตัวได้บ้างไหมคะ
เท่าที่หาอ่านน่าจะเป็นตัวSAPแต่ไม่มั่นใจ เลยขออนุญาตสอบถามทีมงานโดยตรงนะคะ
3.จากสูตร เวลาใช้งานจริงจะเหนอะหนะมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามค่ะ

โพสต์โดย thelittledraco » พุธ ส.ค. 12, 2020 9:56 am

Vitamin C MAP ใช่ตัวเดียวกันกับ SAP มั้ยคะ พอดีดูจากลิ้งค์อีกโพสต์เป็น SAP แต่พอกดลิ้งค์เข้าไปเป็นMAPค่ะ
thelittledraco

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามค่ะ Safe B3 10%ในสูตรเน้นเพื่อผิวขาว

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 15, 2020 3:47 pm

สวัสดีคะ

GlucoBright แนะนำ 4% เพียงพอแล้วคะ

Vitamin C ไม่ว่าชนิดใด ไม่แนะนำให้ใช้ร่วมกับ Safe-B3 คะ

สูตรไม่น่าจะเหนอะหนะแต่ขึ้นอยู่กับลักษณะผิวของผู้ใช้แต่ละท่านด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามค่ะ

โพสต์โดย llerickll » เสาร์ ส.ค. 15, 2020 6:21 pm

thelittledraco เขียน:Vitamin C MAP ใช่ตัวเดียวกันกับ SAP มั้ยคะ พอดีดูจากลิ้งค์อีกโพสต์เป็น SAP แต่พอกดลิ้งค์เข้าไปเป็นMAPค่ะ

SAP กับ MAP สารคนละตัวกันครับ แต่ pH การทำงานใกล้เคียงกัน สามารถใส่ในสูตรแทนกันได้ครับ ซึ่งทางร้านนี้ไม่มี SAP ขาย มีแต่ MAP ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: sangchai1staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง