ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตร สบู่น้ำนม จาก oil milk ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตร สบู่น้ำนม จาก oil milk ค่ะ

โพสต์โดย jaranphairee » อังคาร ส.ค. 11, 2020 2:19 am

ขอรบกวนสอบถามสูตรสบู่น้ำนม จาก ตัวอย่างสูตร สบู่น้ำนม ค่ะ

น้ำมันธรรมชาติ ชนิดใดๆ 80%
Oil Milk™ 20%

เราสามารถผสมได้เลยโดยไม่ต้องมีขั้นตอนอย่างอื่นใช่มั้ยคะ เช่นต้องผสมอะไรก่อนหลัง ควบคุมอุณหภูมิหรือเปล่า และสบู่ที่ออกมาลักษณะใสไม่นอนก้นใช่มั้ยคะ คือเราชอบ L’occitane shower oil มาก อยากผสมให้ได้ตามนั้น ลักษณะของ L’occitane จะใสๆหนืดไม่มาก เวลาเทออกมาเมื่อสัมผัสจะอุ่นตอนแรก แล้วโดนน้ำก็จะกลายเป็นน้ำนม แทบไม่มีฟองค่ะ สบู่น้ำนมนี้จะลักษณะแบบนี้มั้ยคะ และขอคำแนะนำว่าถ้าเราอยากผสมน้ำมัน Grape Seed กับ sweet almond ควรจะสัดส่วนเท่าไหร่ดีคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
jaranphairee

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตร สบู่น้ำนม จาก oil milk ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 15, 2020 12:57 am

สวัสดีคะ

L’occitane shower oil ให้ใช้ Oil Soap คะ ดูตัวอย่างสูตรได้จากหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ได้เลยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตร สบู่น้ำนม จาก oil milk ค่ะ

โพสต์โดย jaranphairee » ศุกร์ ส.ค. 21, 2020 9:04 am

ขอบคุณค่ะ จากสูตร Oil Soap ตรงที่บอกว่า ปั่นด้วยความเร็วต่ำไม่เกิน 500รอบต่อนาที เราสามารถคนเองด้วยมือได้มั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
jaranphairee

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ ส.ค. 29, 2020 8:06 pm

สวัสดีคะ

สามารถอุ่นให้ร้อนแล้วคนให้เข้ากันได้คะ เมื่อละลายเข้ากันจนใส ก็สามารถหยุดได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง