ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารกันเสีย Succinic Acid ป้องกันและลดสิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารกันเสีย Succinic Acid ป้องกันและลดสิว

โพสต์โดย austiname789 » พุธ ก.ค. 29, 2020 2:26 am

1. Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) 2% ใช้เพื่อเป็นสารกันเสีย ป้องกันและลดสิว สามารถใช้ร่วมกันกับ

Plankton Artemia Extract
Marine Plankton (Lifting, Tightening)
Palmaria Palmata Extract
B3
Copper PCA
Disodium EDTA

ได้ปกติโดยไม่มีผลเสียอะไรใช่ไหมครับ (ใช้%ที่แนะนำ)

2.ขออนุญาตสอบถามความเห็นส่วนตัวเจ้าหน้าที่ครับว่าระหว่างแพลงตอนสองตัวที่มีจำหน่าย หากจำเป็นต้องเลือกเพียงตัวเดียว เจ้าหน้าที่แนะนำตัวใดที่อาจจะมีวิจัยมากกว่า หรือเป็นที่นิยมมากกว่า มีผลดีกับผิวในเรื่องความเรียบเนียน ผิวสุขภาพดี ชุ่มชื่น หรืออื่นๆ โดยควร/เหมาะกับเป็นสารสกัดหลักในสูตร ควรเลือกตัวใดดีครับ จากความเข้าใจคือตัวนึงช่วยเรื่องลดริ้วรอย อีกตัวปกป้องมลภาวะ ตัวใดเมื่อใช้เป็นตัวหลัก น่าจะมีผลลัพธ์ของผิวที่ดีขึ้นหลังใช้มากกว่าครับ ในการใช้งานเท่ากัน ระยะเวลาเท่ากัน รบกวนด้วยครับ (เข้าใจว่าอาจจะขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วย แต่หากเป็นความเห็นส่วนตัว เจ้าหน้าที่แนะนำตัวใดดีครับ)

3.Natural Moisturizing Amino Acids ปัจจุบันยังมีเมทิลพาราเบนและโพรพิลพาราเบนผสมอยู่ไหมครับ พอดีได้รับเอกสารยังมีอยู่ แต่หน้าเว็บสินค้าแจ้งว่าสารกันเสียเป็นฟีนอคซี่แล้ว
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารกันเสีย Succinic Acid ป้องกันและลดสิว

โพสต์โดย staff » อังคาร ส.ค. 04, 2020 10:57 pm

สวัสดีคะ

1. Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) 2% ใช้เพื่อเป็นสารกันเสีย ป้องกันและลดสิว สามารถใช้ร่วมกันกับ

Plankton Artemia Extract
Marine Plankton (Lifting, Tightening)
Palmaria Palmata Extract
B3
Copper PCA
Disodium EDTA

ได้ปกติโดยไม่มีผลเสียอะไรใช่ไหมครับ (ใช้%ที่แนะนำ)

ได้คะ

2.ขออนุญาตสอบถามความเห็นส่วนตัวเจ้าหน้าที่ครับว่าระหว่างแพลงตอนสองตัวที่มีจำหน่าย หากจำเป็นต้องเลือกเพียงตัวเดียว เจ้าหน้าที่แนะนำตัวใดที่อาจจะมีวิจัยมากกว่า หรือเป็นที่นิยมมากกว่า มีผลดีกับผิวในเรื่องความเรียบเนียน ผิวสุขภาพดี ชุ่มชื่น หรืออื่นๆ โดยควร/เหมาะกับเป็นสารสกัดหลักในสูตร ควรเลือกตัวใดดีครับ จากความเข้าใจคือตัวนึงช่วยเรื่องลดริ้วรอย อีกตัวปกป้องมลภาวะ ตัวใดเมื่อใช้เป็นตัวหลัก น่าจะมีผลลัพธ์ของผิวที่ดีขึ้นหลังใช้มากกว่าครับ ในการใช้งานเท่ากัน ระยะเวลาเท่ากัน รบกวนด้วยครับ (เข้าใจว่าอาจจะขึ้นอยู่กับผู้ใช้ด้วย แต่หากเป็นความเห็นส่วนตัว เจ้าหน้าที่แนะนำตัวใดดีครับ)

ทั้ง 3 ตัว ที่ใช้ในสูตร มีลักษณะแตกต่างกันนะคะ โดยเนื่องจากผิวของผู้ใช้แต่ละท่าน มีความแตกต่างกัน (หรืออาจเรียกอีกมุมนึงว่า มีความ "ขาด" แตกต่างกัน) เพราะฉะนั้น การใช้ส่วนผสมแต่ละตัว ในแต่ละบุคคล ให้ผลแตกต่างกันไป ยกเว้น Marine Plankton (Lifting, Tightening) ที่เน้นเรื่องความตึง (tightening) เป็นหลัก คะ

3.Natural Moisturizing Amino Acids ปัจจุบันยังมีเมทิลพาราเบนและโพรพิลพาราเบนผสมอยู่ไหมครับ พอดีได้รับเอกสารยังมีอยู่ แต่หน้าเว็บสินค้าแจ้งว่าสารกันเสียเป็นฟีนอคซี่แล้ว

ปัจจุบันทางผู้ผลิตได้เปลี่ยนสารกันเสีย เป็น Phenoxyethanol แล้วคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สารกันเสีย Succinic Acid ป้องกันและลดสิว

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ ส.ค. 09, 2020 12:52 am

1. Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) 2% สามารถใช้ในสูตรโทนเนอร์หรือคลีนซิ่งวอเทอร์ที่มีการใช้บริเวณรอบดวงตาได้ใช่ไหมครับ ไม่ระคายเคือง ที่2%

1Plankton Artemia Extract
2Marine Plankton (Lifting, Tightening)

หากสรุปสั้นๆแบบเข้าใจง่ายคือตัวที่1ช่วยเพิ่มระดับคอลลาเจน ,ปกป้องมลภาวะ , ดีเอ็นเอรีแพร ประมาณนี้ไหมครับ ส่วนตัวที่สองคือเน้นผิวตึง ลดริ้วรอย โดยเลือกตามสรรพคุณทั้งสองชนิด ไม่ได้มีสรรพคุณคล้ายคลึงกัน จึงไม่สามารถเปรียบเทียบว่าตัวใดดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ส.ค. 14, 2020 12:01 am

สวัสดีคะ

1. Pure-Succinic™ (Succinic Acid, High-Purity) 2% สามารถใช้ในสูตรโทนเนอร์หรือคลีนซิ่งวอเทอร์ที่มีการใช้บริเวณรอบดวงตาได้ใช่ไหมครับ ไม่ระคายเคือง ที่2%

เนื่องจากมีลักษณะเป็นกรดอ่อนๆ การใช้บริเวณดวงตา อาจรู้สึกระคายได้บ้าง แต่ไม่ได้เป็นอันตรายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง