ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ช่วยดูส่วนประกอบให้หน่อยครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ช่วยดูส่วนประกอบให้หน่อยครับ

โพสต์โดย contact3 » เสาร์ ก.ค. 18, 2020 4:06 am

ตัวในรูปส่วนประกอบใช้อย่างละประมาณกี่% นะครับ

ขอบคุณครับ
ไฟล์แนป
546411.jpg (68.35 KiB) เปิดดู 1587 ครั้ง
contact3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 7 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ช่วยดูส่วนประกอบให้หน่อยครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ก.ค. 20, 2020 10:27 pm

สวัสดีคะ

รบกวนท่านสมาชิก กรุณาพิมพ์ส่วนผสมทั้งหมด ลงบนกระทู้ คะ ระบบจะสร้าง link ส่วนผสมต่างๆให้อัตโนมัติ หากพบว่าส่วนผสมใด ระบบไม่ได้สร้าง link ให้ ทีมงานจะเข้ามาช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมให้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ช่วยดูส่วนประกอบให้หน่อยครับ

โพสต์โดย llerickll » ศุกร์ ก.ค. 24, 2020 8:45 am

ช่วยแปะครับ

Eucerin Lipo-Balance

Aqua, Glycerin, Dicaprylyl Ether, Butyrospermum Parkii, Hydrogenated Coco-Glycerides, Cetyl Alcohol, Simmondsia Chinensis Seed Oil, Glyceryl Stearate Citrate,
Ethylhexy Methoxycinnamate, Panthenol, Behenyl Alcohol, C12-15 alkyl benzoate, Ceramide 3, Biotin, Tocopheryl Acetate, Phenoxyethanol, Oenothera Biennis, Sodium Carbomer, Methylparaben, Ethylparaben, Titanium Dioxide, Butylene Glycol, Citric Acid, Alumina, BHT, Sillica, Iodopropynyl Butylcarbamate, Sodium Polyacrylate, Ascorbyl Palmitate, Tocopherol, Sodium Methylparaben
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง