ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

มือใหม่สอบถามเรื่องจะทำเซรั่มที่จะผสมเองที่เพิ่งซื้อมาค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

มือใหม่สอบถามเรื่องจะทำเซรั่มที่จะผสมเองที่เพิ่งซื้อมาค่ะ

โพสต์โดย barameejung » พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2020 2:58 pm

สวัสดีค่ะ มือใหม่หัดผสมครีมขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
อยากผสมเนื้อให้เป็นเซรั่ม ต้องใช้ตัวไหนมาทำให้ได้เนื้อแบบเซรั่มคะ

ตอนนี้มีส่วนผสมดังนี้ค่ะ
ต้องการเซรั่มขวดละ 30 มิล กับ 50 มิลค่ะ ควรใช้แต่ละตัวกี่% และควรเพิ่มตัวไหนลงไปบ้างคะ
เน้นเพื่อกระชับผิว ลดริ้วรอย ชุ่มชื้นค่ะ หน้าแห้ง แพ้ง่ายมากค่ะ

DMAE
Argireline
Pep Coll
Saf-B3
Wrinkle Fill(จำเป็นไหมคะ มันเป็นผง ยังผสมไม่เป็น)
น้ำกลั่น
Matrixyl 3000
สารนำพา(จำเป็นไหมคะ ตัวไหนดี)
ควรใส่สารกันเสียไหม ถ้าใส่ใส่ตัวไหนกี่%คะ
ควรใส่มอยเจอร์ที่ทำให้หน้าชุ่มชื้นไหมแนะนำหน่อยค่ะ

มือใหม่เพิ่งจะหัดทำขอคำแนะนำด้วยค่ะ เวลาผสมนี่เอาช้อนคนๆในบีกเกอร์เลยเหรอคะ
แค่นี้เพียงพอไหมคะ ควรใส่สารนำพาไหม มีตัวไหนเพิ่มเติมรบกวนแนะนำด้วยนะคะแอดมิน

❤️❤️❤️ขอบพระคุณมากๆค่ะ❤️❤️❤️
barameejung

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: มือใหม่สอบถามเรื่องจะทำเซรั่มที่จะผสมเองที่เพิ่งซื้อมาค่

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 17, 2020 10:15 pm

สวัสดีคะ

ไม่ทราบได้ลองศึกษา มือใหม่กรุณาอ่านที่นี่ แล้วยังคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง