ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสูตรการทำ Pmade water-based แบบหน่วยตวงเป็น กรัม ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสูตรการทำ Pmade water-based แบบหน่วยตวงเป็น กรัม ครับ

โพสต์โดย motorheadjoe2035 » จันทร์ ก.ค. 13, 2020 5:26 pm

จากสูตรในเว็ปที่กดคำว่า Paste Maker
ในสูตรบอกหน่วยเป็น%
จึงทำให้ทำแล้วไม่ได้เนื้อตามรูปครับผม
รบกวนด้วยครับ ขอบคุณครับ
motorheadjoe2035

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสูตรการทำ Pmade water-based แบบหน่วยตวงเป็น กรัม ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.ค. 16, 2020 10:56 am

สวัสดีคะ

กรุณาอธิบายขั้นตอน ตั้งแต่เริ่มต้นชั่งสาร จนถึงกระบวนการผสมสุดท้าย โดยละเอียด เพื่อให้ทีมงานช่วยตรวจสอบว่ามีขั้นตอนใดผิดพลาดคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง