ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องสารดับกลิ่น Odor-Kill

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องสารดับกลิ่น Odor-Kill

โพสต์โดย montochan » เสาร์ ก.ค. 11, 2020 8:38 pm

อยากดับกลิ่นในส่วนผสมค่ะ แต่กลัวกลิ่นน้ำหอมจะหายไป ถ้าเราผสมส่วนผสมแล้วใส่ Odor-Kill แล้วค่อยใส่น้ำหอมทีหลัง จะช่วยให้ส่วนผสมยังพอมีกลิ่นหอมมั้ยคะ?
ขอบคุณค่ะ
montochan

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องสารดับกลิ่น Odor-Kill

โพสต์โดย montochan » อังคาร ก.ค. 14, 2020 10:52 pm

ยังรออยู่นะคะ ขอบคุณค่ะ
montochan

Re: สอบถามเรื่องสารดับกลิ่น Odor-Kill

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.ค. 17, 2020 9:56 pm

สวัสดีคะ

การเติมน้ำหอมทีหลัง ไม่ได้ช่วยทำให้ Odor-Kill ดูดซับกลิ่นได้น้อยลงคะ แต่การเติมน้ำหอมให้มากขึ้นกว่าเดิม สามารถทดแทนกลิ่นที่ถูกดูดซับด้วย Odor-Kill ได้ กล่าวคือ หากแต่เดิมใช้ น้ำหอม 1% ในสูตร หากเติมเพิ่มให้มากขึ้น เพื่อทดแทนกลิ่นที่จางลงเพราะถูกดูดซับด้วย Odor-Kill ไปบางส่วน ก็สามารถทำได้ และช่วยแก้ปัญหาได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย montochan » พฤหัสฯ. ก.ค. 23, 2020 10:46 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

การเติมน้ำหอมทีหลัง ไม่ได้ช่วยทำให้ Odor-Kill ดูดซับกลิ่นได้น้อยลงคะ แต่การเติมน้ำหอมให้มากขึ้นกว่าเดิม สามารถทดแทนกลิ่นที่ถูกดูดซับด้วย Odor-Kill ได้ กล่าวคือ หากแต่เดิมใช้ น้ำหอม 1% ในสูตร หากเติมเพิ่มให้มากขึ้น เพื่อทดแทนกลิ่นที่จางลงเพราะถูกดูดซับด้วย Odor-Kill ไปบางส่วน ก็สามารถทำได้ และช่วยแก้ปัญหาได้คะ

ขอบพระคุณค่ะ
montochan

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง