ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ต้องการผสม Serum เพื่อ Skin Barrier ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ต้องการผสม Serum เพื่อ Skin Barrier ครับ

โพสต์โดย arin_khem » พุธ ก.ค. 08, 2020 12:41 pm

อยากได้เนื้อที่เป็นลักษณะเซรั่มครับ ที่สามารถใช้ dropper หยดได้
1.Skin-mimic™ (Skin Barrier Restoration) 5%
2.Plankton Artemia Extract 2%
3.Pro Polymer™ (Gel Maker) 1%
4.Mild Preserved Eco™ (Preservative-Free) 1%
5.น้ำกลั่นส่วนที่เหลือ
ถ้าแบบนี้สามารถผสมเข้ากันได้ไหมครับ

การผสมคือ
1.ใส่ 1 และ 2 ลงในน้ำให้เข้ากัน
2.ใส่ 3 และคนจนเป็นเนื้อเซรั่ม
3.ใส่ 4 และคนให้เข้ากัน
แบบนี้ถูกต้องไหมครับ
arin_khem

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ต้องการผสม Serum เพื่อ Skin Barrier ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ก.ค. 12, 2020 4:44 pm

สวัสดีคะ

ให้ปรับ Pro Polymer เหลือ 0.5% เพียงพอแล้วคะ

ส่วนอื่นๆไม่มีปัญหาคะ

อาจพิจารณาเพิ่มเติม Dimethyl Isosorbide (DMI) 1% เพื่อช่วยนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผิวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง