ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอสอบถาม สูตร ผสมยาทารักษาหัวล้าน finasteride ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอสอบถาม สูตร ผสมยาทารักษาหัวล้าน finasteride ครับ

โพสต์โดย piyatat_1991 » อังคาร ก.ค. 07, 2020 12:58 pm

สวัสดีครับทุกคน ผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกครั้งแรก ฝากตัวด้วยครับ

คือ ผมรักษาผมบางอยู่ด้วย ยากิน finasteride และยาทา ไมนอกซิดิล ทีนี้ผมอยากทำยาทา finasteride 1% แต่ผมไม่รู้สูตว่าต้องทำยังไง คือไม่อยากซื้อเอาที่ รพ อะครับ เปลือง เคยลอง เอาผสมกับยา ไมนอกซิดิล แล้ว ปรากฎว่ายาตกตะกอนครับ เลยอยากถามผู้มีความรู้เรื่องเคมีหน่อยครับ
piyatat_1991

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอสอบถาม สูตร ผสมยาทารักษาหัวล้าน finasteride ครับ

โพสต์โดย misix24 » อังคาร ก.ค. 07, 2020 11:13 pm

ผมเข้าใจว่าทางบริษัทไม่ได้จำหน่ายยานะครับ อาจจะแนะนำให้คุณไม่ได้
แต่ถ้าในเชิงส่วนผสมของเครื่องสำอางก็จะมี Redensyl ที่ผลการทดสอบได้ผลดีกว่า minoxidil 2 เท่าครับ
ซึ่งก็เริ่มมีผลิตภัณฑ์ที่เอาสารตัวนี้มาใช้หลายตัวแล้วครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffpiyatat_1991
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
misix24

ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

Re: ขอสอบถาม สูตร ผสมยาทารักษาหัวล้าน finasteride ครับ

โพสต์โดย piyatat_1991 » พุธ ก.ค. 08, 2020 8:30 pm

misix24

ผมอยากรู้ว่า ต้องใช้ แอกอฮอล์เท่าไหร่ น้ำกลัน และตัวทำละลายอะไรบ้างอะครับ
piyatat_1991

ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง