ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Flora Solve™ Clear

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Flora Solve™ Clear

โพสต์โดย bt.herbal2016 » อังคาร มิ.ย. 30, 2020 10:37 am

รบกวนสอบถาม เรื่องFlora Solve™ Clear (ผสมน้ำหอมในน้ำ ชนิดไม่มีสี)

ทางเราต้องการทำสเปร์ยไล่ยุง โดยจะมีส่วนประกอบดังนี้
1.เอทิลแอลกอฮอล์
2.น้ำ
3.น้ำมันหอมระเหย

อยากทราบว่าถ้าใส่ Flora Solve™ Clear ผสมลงไปจะทำให้น้ำของผลิตภัณฑ์ขุ่นหรือเปล่าค่ะ คือทางเราอยากได้น้ำผลิตเป็นสีใสค่ะ และเคยลองใส่ตัว Tween20 แล้วปรากฏว่าขุ่นมากค่ะ

รบกวนตอบคำถามด้วยนะคะ
bt.herbal2016

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Flora Solve™ Clear

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ค. 04, 2020 12:00 am

สวัสดีคะ

น้ำมันหอมระเหยที่ใช้ สัดส่วนเป็นกี่ % ของสูตร คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง