ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

eumulgin sg

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

eumulgin sg

โพสต์โดย wednesdaylady19 » เสาร์ มิ.ย. 20, 2020 12:14 pm

สวัสดีค่ะ มีเรื่องสอบถามเกี่ยวกับ Eumulgin SG
ดิฉันได้ทดลองผสมลงในส่วนน้ำมัน แล้วรอจน90องศา พร้อมกวนไปด้วยแต่ก็ไม่มีทีท่าว่าจะละลายรวมกับน้ำมันเลยค่ะ
ยังเป็นเม็ดละเอียดหยาบๆอยู่เลยค่ะ
น้ำมันที่ใช้ละลาย c12-15 alkyl distearate 5กรัม และ ใช้eumulgin sg 0.30 กรัมค่ะ

อยากทราบวิธีการค่ะ เพราะว่ามีส่วนผสมอื่นที่ไม่สามารถทนร้อนเกิน 80องศา
wednesdaylady19

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง