ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ cleansing water ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ cleansing water ค่ะ

โพสต์โดย mew_sasy » จันทร์ มิ.ย. 08, 2020 9:56 am

อยากทำ cleansing water สำหรับเช็ดเครื่องสำอางที่มีความอ่อนโยน ไม่ระคายเคืองผิว ไม่แสบตา เช็ดทำความสะอาดครีมกันแดดหรือเครื่องสำอางไม่หนาได้ดี ไม่เน้นบำรุงผิว ถ้าใช้สูตรแค่นี้ได้มั้ยคะ หรือควรปรับเพิ่มตรงไหน รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ

1. MakeUp-Wash™ 3%
2. Mild Preserved Eco 1%
3. Sterile water 96%

ขอบคุณค่าา
mew_sasy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำ cleansing water ค่ะ

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 15, 2020 11:02 am

สวัสดีคะ

ตามสูตรที่แจ้งมา ถ้าเป็น make-up บางๆ ไม่มีปัญหาคะ สามารถล้างออกได้คะ ในส่วนกันแดดตอบได้ยากว่าจะสามารถล้างออกได้หรือไม่ ขึ้นอยู่กับชนิดของกันแดดด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง