ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine)

โพสต์โดย whalelanding » จันทร์ มิ.ย. 01, 2020 11:39 am

อยากใช้ MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine) ผสมใน Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) และ GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)

ซึ่งตัวแรกสามารถละลายได้ในน้ำมัน ส่วนสองตัวหลังละลายได้ในน้ำ (อ่านจากเนื้อหาการละลาย)

คราวนี้คือสูตรผมเป็นสูตรน้ำครับ ทำอย่างไรถึง MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine) ผสมลงไปได้ครับ (แนะนำขั้นตอนก็ดีครับ)

แล้วพวก สารนำพา ผมสามารถใช้เฉพาะ Laurocapram (Water Soluble) ได้ไหม ถ้าจะหวังผลจาก MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine) ด้วยผมต้องผสม Laurocapram (Oil Soluble) เข้าไปด้วยหรือป่าว หรือแนะนำ Dimethyl Isosorbide (DMI) << แต่ตัวนี้ไม่อยากใช้ เพราะกลิ่นไม่โอเคแม้ผมจะใช้พวกสารลดกลิ่นแล้วก็ไม่โอครับ มีแนะนำสารนำพาอื่นไหม หรือถ้าจำเป็นต้องใช้สำหรับสูตรนี้ก็แนะนำได้ครับ

และถ้าพอมีเวลารบกวนเข้าไปตอบ ทีนะครับพอดีมีถามเพิ่มเติมในกระทู้เก่าครับ [url]myskinrecipes.com/post42723.html[/url]
whalelanding

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine)

โพสต์โดย staff » ศุกร์ มิ.ย. 05, 2020 1:20 am

สวัสดีคะ

คราวนี้คือสูตรผมเป็นสูตรน้ำครับ ทำอย่างไรถึง MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine) ผสมลงไปได้ครับ (แนะนำขั้นตอนก็ดีครับ)

ให้สูตรมีส่วนของน้ำมันประมาณ 5-10% และเมื่อประสานเนื้อครีมเสร็จ ให้เติม MSH White™ ลงในสูตร และปั่นให้เข้ากันได้เลยคะ

แล้วพวก สารนำพา ผมสามารถใช้เฉพาะ Laurocapram (Water Soluble) ได้ไหม ถ้าจะหวังผลจาก MSH White™ (Undecylenoyl phenylalanine) ด้วยผมต้องผสม Laurocapram (Oil Soluble) เข้าไปด้วยหรือป่าว หรือแนะนำ Dimethyl Isosorbide (DMI) << แต่ตัวนี้ไม่อยากใช้ เพราะกลิ่นไม่โอเคแม้ผมจะใช้พวกสารลดกลิ่นแล้วก็ไม่โอครับ มีแนะนำสารนำพาอื่นไหม หรือถ้าจำเป็นต้องใช้สำหรับสูตรนี้ก็แนะนำได้ครับ

แนะนำ Phospholipid แทนคะ (สูตรต้องมีทั้งส่วนของน้ำ และน้ำมัน นะคะ ถึงจะใช้ตัวนี้ได้คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง