ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรเจลสำหรับผิวหน้ามันและเป็นสิวครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรเจลสำหรับผิวหน้ามันและเป็นสิวครับ

โพสต์โดย 5batman400 » อังคาร พ.ค. 26, 2020 5:51 pm

สวัสดีครับ
ต้องการทำเจลสำหรับผิวหน้าที่เป็นสิวและหน้ามันมาก รวมทั้งมีรอยหลุมสิวเยอะและมีรอยแดงจากสิวอักเสบ อยากได้เจลทาเสริมให้ผิวหน้าเรียบขึ้นลดรอยแดงและลดมัน ไม่ทราบว่าสูตรตามนี้เหมาะสมมั้ยครับ
ส่วนผสม
1.Safe-B3 (5%)
2.GlucoBright (4%)
3.Yeast Resurface (3%)
4.Rhamnose (3%)
5.Vitamin B6 (1%)
6.Licorice Extract 1% (1%)
7.Natural Bisabolol (1%)
8.CopperPeptide (GHK-Cu) (2%)
9.Phytosphingosine (1%)
10.DMI (3%)
11.AnyGel (1%)
12.water (37%)
13.Mild Preserved Eco (1%)

วิธีเตรียม
1.ผสมสารตัวที่ละลายน้ำได้ทีละตัวจนหมด
2.เติม AnyGel คนจนเป็นเจล
3.ผสม Bisabolol กับ Phytosphingosine ให้เข้ากันก่อนแล้วเติมลงในเจลที่ผสมไว้
4.เติมสารกันเสีย

วิธีทำถูกต้องมั้ยครับและมีข้อควรระวังในการผสมอย่างไรบ้าง
รบกวนด้วยครับ
ขอบคุณครับ
5batman400

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรเจลสำหรับผิวหน้ามันและเป็นสิวครับ

โพสต์โดย staff » อังคาร มิ.ย. 02, 2020 12:21 am

สวัสดีคะ

ขั้นตอนถูกต้องแล้วคะ แต่ Bisabolol และ Phytosphingosine ให้เติมลงในเนื้อเจล แล้วปั่นให้เข้ากันได้เลยคะ ไม่ต้องนำมาผสมเข้ากันก่อน เพราะจะไม่สามารถเข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง