ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใช้ soft cream maker

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใช้ soft cream maker

โพสต์โดย email_ta » จันทร์ พ.ค. 25, 2020 11:14 pm

รบกวนสอบถามการใช้ Soft Cream Maker ค่ะ ลองผสมสูตรดูแล้ว ตอนรอให้เย็นก็มีการใช้เครื่องตีช่วยในการผสม ปรากฏว่าเนื้อครีมมันขึ้นฟูมาก แต่พอทิ้งไว้ข้ามคืน เนื้อยุบ เละเลยค่ะ เลยอยากทราบว่าวิธีการใช้ Soft Cream Maker ที่ถูกต้องให้ได้เป็นเนื้อครีมต้องทำอย่างไรคะ ขอบคุณมากค่ะ
email_ta

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้ soft cream maker

โพสต์โดย staff » จันทร์ มิ.ย. 01, 2020 10:25 pm

สวัสดีคะ

น่าจะเกิดจากการใช้ หัวปั่น ที่ไม่เหมาะสม ในการปั่นเนื้อครีม เวลาปั่น จึงทำให้เกิดฟองอากาศเข้าไปในเนื้อครีมปริมาณมาก ทำให้เกิดเป็นฟองในเนื้อครีม แต่เมื่อเวลาผ่านไป ฟองอากาศหายไป เนื้อจึงยุบตัว คะ หากต้องการแก้ไข อาจจะลองเลือกใช้ อุปกรณ์ในการปั่นเนื้อครีมที่เหมาะสมยิ่งขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง