ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ActiveRelease Retinal™ ทนความร้อนได้กี่ องศา​ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ActiveRelease Retinal™ ทนความร้อนได้กี่ องศา​ครับ

โพสต์โดย kakurasaku » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2020 8:43 am

ActiveRelease Retinal™. ทนความร้อนได้เท่าไหร่ครับพอดีต้อง ละลาย LHAในน้ำมันก่อน แล้วน้ำมันคงจะมีความร้อนต้องรอจนความร้อนตกลงมาเท่าไหร่ถึงใส่ActiveRelease Retinal™ ลงไปผสมต่อได้ครับ
kakurasaku

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ActiveRelease Retinal™ ทนความร้อนได้กี่ องศา​ครับ

โพสต์โดย llerickll » จันทร์ พ.ค. 25, 2020 10:51 am

ดูตรงหน้า "เทคนิค" ครับ

ลักษณะกายภาพ: ผงสีเหลือง

การเก็บรักษา: แช่แข็ง หรือเก็บอุณหภูมิต่ำที่สุด

อายุ: 24เดือน จากวันผลิต หรือวันทดสอบ (Lot ปัจจุบัน หมดอายุ 06/2021)

อัตราการใช้: 1% - 5%

อัตราการใช้แนะนำ: 3%

วิธีการใช้/ผสม: กรุณาปฎิบัติตามขั้นตอนการใช้ในรายละเอียดผลิตภัณฑ์

****** การทนความร้อน: ห้ามถูกความร้อนเกิน 60องศา ******
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง