ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรสบู่สครับ สำหรับทำความสะอาดผิวกาย

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรสบู่สครับ สำหรับทำความสะอาดผิวกาย

โพสต์โดย anonasci » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2020 1:45 pm

รบกวนตรวจสอบความเข้ากันได้ของสูตร และลักษณะผลิตภัณฑ์ โดยต้องการได้เป็นเจลขุ่น เนื้อเจลคอนข้างข้น มีฟองเล็กน้อย หลังใช้มีความรู้สึกผิวนุ่มลื่น

สูตร
1) ClearClean™ 10%
2) Coco Wash™ 4%
3) Condi-B5™ 3%
4) Polyglide™ 3.5%
5) เม็ดสครับ 15%
ึ6) น้ำมันมะพร้าว 5%
7) น้ำมันมะกอก 5%
8) Aloe Vera Extract 10%
7) Phenoxyethanol SA 1.25%
8) DI Water 43.25%

คำถาม
A) สูตรนี้สามารถเข้ากันได้ไหม และเหมาะสมหรือไม่?
B) หากต้องการผสมสารเร่งการผลัดเซลล์ผิวควรใช้อะไร?
c) หากต้องการสีผลิตภัณฑ์เป็นสีเขียวพาสเทล ต้องใช้สีชนิดใด?

ขอบคุณครับ
anonasci

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง