ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Satin Cream Maker™ เป็น emulsifier ประเภทไหนครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Satin Cream Maker™ เป็น emulsifier ประเภทไหนครับ

โพสต์โดย kakurasaku » อังคาร พ.ค. 19, 2020 4:38 pm

Satin Cream Maker™ เป็น Emulsifier ประเภทไหนครับ

Water in Oil หรือ oil in water ครับ
kakurasaku

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Satin Cream Maker™ เป็น emulsifier ประเภทไหนครับ

โพสต์โดย llerickll » พุธ พ.ค. 20, 2020 8:50 am

Oil in Water ครับ โดยสามารถประสานน้ำมันได้สูงสุด 25%
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffkakurasaku
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง