ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ปรึกษาสาร SOD (Superoxide Dismutase) ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ปรึกษาสาร SOD (Superoxide Dismutase) ครับ

โพสต์โดย cbenyakul » อาทิตย์ พ.ค. 17, 2020 4:02 pm

สอบถามความแตกต่าง Superoxide Dismutase Liposome กับ Superoxide Dismutaseปกติ ครับ
คืออยากจะซื้อมาเพิ่มใน Hyaluron Serum ของเว็บครับ ควรใช้ตัวไหนครับ ในกรณีที่ไม่มีเครื่องผสมใดๆเลยสามารถผสมได้รึเปล่า และต้องเพิ่มสารตัวไหนหรือเปล่าต้องการแค่เพิ่มค่าการต่อต้านอนุมูลอิศระครับ
แนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
cbenyakul

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ปรึกษาสาร SOD ครับ

โพสต์โดย cbenyakul » พฤหัสฯ. พ.ค. 21, 2020 1:49 pm

รบกวนด้วยนะครับ ผมว่าจะลองสั่ง
cbenyakul

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: ปรึกษาสาร SOD (Superoxide Dismutase) ครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ พ.ค. 24, 2020 11:29 am

สวัสดีคะ

Superoxide Dismutase Liposome เป็นการนำ Superoxide Dismutase มาบรรจุใน liposome เพื่อให้สามารถดูดซึมเข้าสู่ผิวได้ดียิ่งขึ้นคะ แนะนำเลือกใช้ Superoxide Dismutase Liposome คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง