ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ส่วนผสมเบสสบู่และศครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ส่วนผสมเบสสบู่และศครับ

โพสต์โดย cutestland.17th » เสาร์ พ.ค. 16, 2020 7:12 am

สวัสดีค่ะ พอดีอยากทำสบู่และสครับใช้เอง แต่หาสูตรเบสสบู่และเบสสครับไม่เจอเลย อยากสอบถามว่า
1.เบสสบู่มีอะไรบ้างคะ สารหลักไปที่ทำให้เกิดสบู่ไม่รวมส่วนผสมที่มีผลต่อผิวค่ะ
2.เบสสครับมีอะไรบ้างคะ นอกจากส่วนผสมที่ต้องการ สารตัวไหนที่ทำให้เป็นสครับได้บ้างคะ
cutestland.17th

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง