ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการใช้ Wrinkle-Fill™ (Acetyl-Tyrosine)

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการใช้ Wrinkle-Fill™ (Acetyl-Tyrosine)

โพสต์โดย wiranphat.m » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2020 10:55 pm

สอบถามการผสม Wrinkle-Fill™ (AcetyL-Tyrosine) สามารถผสมใน phase ไหนในการผลิตครีมค่ะ พอดีในเพจแจ้งแค่ว่าสามารถละลายในน้ำ แต่ไม่ทราบว่าทนร้อนได้มั้ย
wiranphat.m

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการใช้ Wrinkle-Fill™ (Acetyl-Tyrosine)

โพสต์โดย llerickll » ศุกร์ พ.ค. 15, 2020 6:42 am

ตรงหน้า "เทคนิค" นะครับ

ลักษณะกายภาพ: ผงสีขาว

การเก็บรักษา: 5-15C เก็บในตู้เย็น ปิดฝาให้สนิท

อายุ: 24เดือน จากวันผลิต หรือวันทดสอบ (Lot ปัจจุบัน หมดอายุ 06/2021)

อัตราการใช้: 1% - 2%

อัตราการใช้แนะนำ: 2%

วิจัย/พัฒนา: USA

วิธีการใช้/ผสม: ผสมในส่วนของน้ำ หลีกเลี่ยงความร้อนเกิน 60°C

การทนความร้อน: ห้ามถูกความร้อนเกิน 60องศา

ช่วง pH ที่เหมาะสม: 3 - 6.5

การละลาย: ละลายในน้ำ

เหมาะสำหรับ: ครีม , โลชั่น , เจลใส , โทนเนอร์ , มาส์ก

INCI: Acetyl Tyrosine
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

Re: สอบถามการใช้ Wrinkle-Fill™ (Acetyl-Tyrosine)

โพสต์โดย wiranphat.m » ศุกร์ พ.ค. 15, 2020 10:57 am

ถ้าใส่ตอน cool down phase ก็ละลายเหมือนกันใช่มั้ยค่ะ
wiranphat.m

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย llerickll » จันทร์ พ.ค. 18, 2020 11:17 am

ช่วง cool down phase, อุณหภูมิของสารละลายขณะนั้นต้องไม่เกิน 60 องศาเซลเซียสครับ และต้องมีน้ำเป็นตัวทำลายครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง