ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการผลิต เพื่อใช้เองครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการผลิต เพื่อใช้เองครับ

โพสต์โดย cbenyakul » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2020 6:06 pm

คือตั้งใจจะสร้างครีมสักตัว เพื่อใช้เอง ค้องเลือกหัวข้อไหนครับ รบกวนด้วยครับ
cbenyakul

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการผลิต เพื่อใช้เองครับ

โพสต์โดย llerickll » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2020 8:16 pm

ลองอ่านทำความเข้าใจอันนี้ดูก่อนนะครับ

พื้นฐานการผสมเครื่องสำอาง

จากนั้นก็ไปซื้อ "วัตถุดิบ" ที่อยู่บน tab ด้านบนได้เลยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffcbenyakul
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

Re: สอบถามการผลิต เพื่อใช้เองครับ

โพสต์โดย cbenyakul » พฤหัสฯ. พ.ค. 14, 2020 11:38 pm

llerickll เขียน:ลองอ่านทำความเข้าใจอันนี้ดูก่อนนะครับ

พื้นฐานการผสมเครื่องสำอาง

จากนั้นก็ไปซื้อ "วัตถุดิบ" ที่อยู่บน tab ด้านบนได้เลยครับ

ขอบคุณมากครับ แต่ถ้าผมอยากได้แบบ มีคนผลิตให้ด้วยอ่ะครับ อาจจะต้องเป็น สั่งผลิตรึเปล่าครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจ
cbenyakul

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย llerickll » ศุกร์ พ.ค. 15, 2020 6:41 am

ถ้าจะสั่งผลิต จะต้องเป็น lot ใหญ่ๆ สูตรมีการจดอ.ย.สำหรับจัดจำหน่าย เห็นทางเว็บนี้มีให้บริการอยู่นะครับ

แต่ถ้าจะทำครีมใช้เอง ส่วนใหญ่ก็ซื้อส่วนผสมมาทำเองที่บ้านครับ หรือไม่ก็สั่งซื้อจาก "ศูนย์รวมสูตร" ซึ่งทางเว็บนี้เป็นผู้ผลิต เป็นสินค้าพร้อมใช้เลยครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง