ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนทีมงานช่วยเช็คสูตรทีครับ ผสมแล้วเกิดการแยกชั้นน้ำมัน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนทีมงานช่วยเช็คสูตรทีครับ ผสมแล้วเกิดการแยกชั้นน้ำมัน

โพสต์โดย kakurasaku » พุธ พ.ค. 13, 2020 9:37 pm

**1.รบกวนทีมงานช่วยเช็คสูตรครับ ผมผสมตามนี้แล้วตอนแรกก็ดูเข้ากันดีครับแต่พอทิ้งไว้ 1คืน ก็เกิดการแยกชั้นน้ำมันครับ ผมคิดว่าน้ำมันผมน้อยแล้ว ผมใช้ Satin Cream Maker™ 1% ผมควรเติมอะไรเพิ่มหรือใช้ตัวผสานน้ำมันตัวไหนเพิ่มเข้าไปไหมครับหรือต้องลดอะไร

**2.มีส่วนผสมไหนแนะนำได้ไหมครับที่ใส่แล้วเหมือนเคลือบผิวให้ชุ่มชื่นยันเช้าได้ครับถ้าทาตอนกลางคืน

**หน่วยทั้งหมดเป็น % นะครับ
Aqua (Water) 40.1
Disodium EDTA ผสมน้ำก่อน 0.2
Glycerin 2
Propylene Glycol 2
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine) 4
Double Hyaluron Liquid 10
Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide) 5
Acetyl Hexapeptide-8 (eq. Argireline) 5
Yeast Radiance™ 3
WaterLock™ 2
MOIST72™ 2
Pal-GHK, Pal-GQPR (eq. Matrixyl 3000) 5
Repair Activator™ 10
Satin Cream Maker™ 1

Oil fade
ActiveRelease Retinal™ 1.7
Rose Hip Oil (Virgin, Fresh) 6
Mild Preserved Eco สุดท้าย 3 1
kakurasaku

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนทีมงานช่วยเช็คสูตรทีครับ ผสมแล้วเกิดการแยกชั้นน้ำมั

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 23, 2020 9:57 pm

สวัสดีคะ

แนะนำลองเพิ่ม Satin Cream Maker™ เป็น 1.5% น่าจะหมดปัญหาคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง