ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง ActiveRelease Retinal™

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง ActiveRelease Retinal™

โพสต์โดย kakurasaku » พฤหัสฯ. พ.ค. 07, 2020 9:46 am

**ผมใส่ ActiveRelease Retinal™ ในสูตร 1.7 เปอร์เซ็นครับ อยากถามว่า
1.ActiveRelease Retinal™ ถ้าผมทาตอนกลางวันแล้วโดนแดดจะมีผลเสียอะไรกับผิวไหมครับ

2.ผมได้ยินมาว่า Retinal ห้ามทาทุกวัน อันนี้จริงไหมครับผม ใส่ไปแค่ 1.7 เปอร์เซ็น

3.ActiveRelease Retinal™ ทำงานได้ดีสุดในช่วงph5.5 -6 จริงไหมครับอันนี้เจอมาจากเว็บอื่นนะครับ

ขอบคุณครับผม
kakurasaku

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง ActiveRelease Retinal™

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ค. 09, 2020 1:44 am

สวัสดีคะ

การใช้ส่วนผสมกลุ่ม Vitamin A (เช่น Retinal) ในสูตร จะมีฤทธิ์ผลัดเซลล์ผิว แต่จากการวิจัยช่วงระยะหลัง ยืนยันว่า ไม่ได้ทำให้ผิวบางขึ้นคะ ซึ่งความเชื่อเดิมที่บอกว่า ควรหลีกเลี่ยงแสงแดด ในช่วงของการใช้ จึงไม่มีความจำเป็นคะ

อย่างไรก็ตาม การให้ผิวออกแดดโดยตรง โดยไม่มีการป้องกัน เช่นการใช้ผลิตภัณฑ์กันแดด เป็นเรื่องที่ควรหลีกเลี่ยงเสมอ คะ

อัตราการใช้ที่เหมาะสม ควรจะปรับตามสภาพผิว เช่นในกรณีผิวบอบบางแพ้ง่าย อาจจะใช้ในอัตราต่ำ ให้ทดลองใช้ตามอัตราที่ท่านสมาชิกแจ้งไว้ โดยหากพบว่า เกิดผิวแดงหรือลอก ก็สามารถปรับลดลงได้คะ

ค่า pH ที่เหมาะ อยู่ในช่วง 3.5-6.5 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง