ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Sea Kelp Extract

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

โพสต์โดย austiname789 » พฤหัสฯ. เม.ย. 30, 2020 5:34 pm

1. Sea Kelp Extract กับ Fucus Film™ (fucus vesiculosus extract) คือสารตัวเดียวกัน แต่ตัวแรกเข้มข้นกว่าใช่ไหมครับ

2.
Seamollient
Alaria Esculenta Extract
Algae Oil น้ำมันสาหร่ายใต้ทะเล Laminaria Digitata Extract
Palmaria Palmata Extract
Marine Plankton (Lifting, Tightening)
Plankton Artemia Extract
Bio-Mineral™ (Fermented Si+Mg+Cu+Fe+Zn)
Fucus Film™
Satin Cream Maker
Phenoxyethanol
EDTA
น้ำที่เหลือครบ100

มีสารตัวใดไม่ควรใส่ร่วมกันไหมครับ

3. สามารถเติมสารสกัดอื่นๆเช่น บีสาม บี5 Wrinkle Fill Wrinkle Lax ,Pep®-Coll (Palmitoyl Tripeptide-5) , Acetyl Hexapeptide-8 (eq. Argireline),Pal-GHK, Pal-GQPR (eq. Matrixyl 3000)
อาจจะใส่ไม่หมด แต่สารสกัดดังกล่าวใช้ร่วมกันได้ไหมครับ

ในข้อ 2 สารสกัดใดมีกลิ่นแปลกๆไหมครับ เมื่อผสมข้อ2รวมกันแล้ว กลิ่นเหมือนซิอิ้วขาว ^^ .ใช่Sea Kelp Extract ไหมครับ

ขอบคุณครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Sea Kelp Extract

โพสต์โดย austiname789 » พฤหัสฯ. เม.ย. 30, 2020 10:13 pm

ลองใช้ Odor Kill ละลายในน้ำแล้ว ไม่ช่วยให้กลิ่นหายครับ เป็นไปได้ไหมครับว่ากลิ่นเกิดจาก Sea Kelp เพราะดมแยกแต่ละชนิดแล้ว กลิ่นตัวนี้ค่อนข้างแรงสุด

4.สามารถเติม Ceramide Complex , Lactobacillus Ferment . Tetrapeptide-21 ในสูตรด้วยไหมครับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ พ.ค. 08, 2020 7:39 am

สวัสดีคะ

1. ไม่ใช่คะ

2. ไม่มีคะ

3. ใช้ร่วมกันได้คะ

4. ได้คะ

ลองใช้ Odor Kill ละลายในน้ำแล้ว ไม่ช่วยให้กลิ่นหายครับ เป็นไปได้ไหมครับว่ากลิ่นเกิดจาก Sea Kelp เพราะดมแยกแต่ละชนิดแล้ว กลิ่นตัวนี้ค่อนข้างแรงสุด

เป็นไปได้คะ Odor Kill เองไม่สามารถช่วยดับกลิ่นได้ทุกชนิด (แต่จะกลิ่นมีลักษณะโครงสร้างโมเลกุลต่างกัน การจับกลิ่นจึงทำได้ ยาก-ง่าย แตกต่างกัน)
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย austiname789 » ศุกร์ พ.ค. 08, 2020 9:22 pm

Algae Oil น้ำมันสาหร่ายใต้ทะเล Laminaria Digitata Extract
น้ำมัน ที่สกัดได้จาก สาหร่ายใต้ทะเล ชนิด Laminaria Digitata Extract ซึ่งพบว่ามีสารอาหารที่เป็นประโยชน์ต่อผิวมากมาย

เช่นเรื่องอะไรบ้างครับ หากต้องนำไปใช้ในการโฆษณาสารสกัดตัวนี้

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง